Khám Phá 10 Câu Nói Cửa Miệng Trong Phim Tvb

--- Bài mới hơn ---

• Những Câu Nói Ngôn Tình Trong Phim Cổ Trang Hoa Ngữ
  • Những Câu Thoại Để Đời Trong Phim Cổ Trang Tvb
  • Những Câu Nói Hay Trong Ngôn Tình Trung Quốc Khiến Con Gái Đổ Ầm Ầm
  • Những Lý Do Khiến The Heirs Gây Sốt Ngoài Lee Min Ho
  • Top 5 Phim Hoạt Hình Hài Hước, Hấp Dẫn Nhất Mọi Thời Đại
  • Xin lỗi, chúng tôi đã cố gắng hết sức, Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn, Anh/chị có quyền giữ im lặng, nhưng những gì anh/chị nói sẽ là lời khai trước tòa… là những câu thoại quen thuộc với người mê phim truyền hình Hong Kong.

Nếu bạn chịu khó để ý kỹ sẽ phát hiện ra các phim truyền hình TVB, cứ đúng hoàn cảnh đó, lời thoại của nhân vật sẽ y chang nhau.

Xin lỗi, chúng tôi đã cố gắng hết sức

Câu thoại này thường được áp dụng trong phim hiện đại sau khi bác sĩ cấp cứu cho bệnh nhân. Bác sĩ đã làm hết sức mình nhưng không cứu được mạng sống của họ. Và đây cũng là câu nói khó nghe nhất mà người nhà bệnh nhân không muốn nghe.

Phim được áp dụng: Bàn tay nhân ái, On call 36 giờ, Bằng chứng thép 2 và 3, Hảo tâm tác quái…

Chuyện này dài dòng lắm, để lát kể sau

Câu thoại này thường được áp dụng trong phim cổ trang và cả hiện đại khi nhân vật chưa muốn kể câu chuyện nào đó cho người khác.

Phim được áp dụng: Cỗ máy thời gian, Nữ cảnh sát…

Nơi nguy hiểm nhất là nơi an toàn nhất

Câu thoại này thường được áp dụng trong phim hành động, điều tra, võ hiệp khi các nhân vật đang điều tra nơi trú ngụ của con tin, nơi cất kho báu, bản đồ…

Phim được áp dụng: Thần thương truy kích, Tiềm hành truy kích, Bức màn bí mật, Hồ sơ trinh sát, Cỗ máy thời gian…

Anh/chị có quyền giữ im lặng, nhưng những gì anh/chị nói sẽ là lời khai trước tòa

Đây là câu nói chỉ áp dụng cho nhân viên cảnh sát khi họ đi bắt tội phạm hoặc những người đang bị tình nghi.

Phim được áp dụng: Lực lượng phản ứng, Nữ cảnh sát, Hồ sơ trinh sát, Bằng chứng thép, Hình cảnh, Lôi đình tảo độc, Đội hành động liêm chính, Học cảnh truy kích…

Thuyền đến đầu cầu ắt sẽ thẳng

Câu thoại hay được sử dụng trong phim cổ trang khi nhân vật đang bị bế tắc, không biết phải giải quyết vấn đề thế nào. Ý câu này muốn nói mọi chuyện nên để tự nhiên, chuyện gì đến sẽ đến, không thể gấp gáp được.

Phim được áp dụng: Mạnh Lệ Quân, Tình nghịch tam thế duyên…

Là phúc không phải họa, là họa không tránh khỏi

Được sử dụng trong phim cổ trang khi nhân vật đang gặp phải một vấn đề nan giải, khó tránh khỏi kiếp số. Để an ủi cho nhân vật này, một người bạn sẽ nói câu thoại này.

Phim được áp dụng: Xứng danh tài nữ, Kỳ án nhà Thanh…

Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn

Khi bị tiểu nhân hay người khác “hãm hại” mình, các quân tử hoặc ngụy quân tử thông thường sẽ thốt lên câu này để nuôi hy vọng một ngày nào đó sẽ trả lại mối thù này, không cần phải trả thù gấp gáp.

Phim được áp dụng: Đát Kỷ Trụ Vương, Khôi phục giang sơn, Tiểu lý phi đao, Tranh quyền đoạt vị…

Tuy chúng ta không sinh cùng ngày, cùng tháng, cùng năm nhưng nguyện chết cùng năm, cùng tháng, cùng ngày

Được sử dụng trong các bộ phim võ hiệp khi các huynh đệ cắt máu ăn thề hoặc các đôi vợ chồng đọc lời thề “trọn đời trọn kiếp” trước khi thành thân.

Phim được áp dụng: Anh hùng xạ điêu, Thần điêu đại hiệp, Ỷ thiên đồ long ký, Thiên long bát bộ, Tuyết sơn phi hồ…

Chuyện qua lâu rồi, đừng nhắc lại nữa

Được sử dụng trong các bộ phim về gia đình có nội dung nhẹ nhàng, gần gũi về các mối quan hệ trong gia đình. Câu thoại này được áp dụng khi nhân vật không muốn nhắc đến người yêu cũ hay vấn đề cũ.

Phim được áp dụng: Nữ cảnh sát, Sức mạnh tình thân, Bước ngoặt cuộc đời…

Cẩn thận củi lửa, đề phòng trộm cắp

Được sử dụng trong phim cổ trang, vào lúc nửa đêm, người đi gõ sẽ nói câu này để nhắc nhở người dân ý thức trộm cắp khu vực xung quanh.

Phim được áp dụng: Bức màn bí mật, Mưu dũng kỳ phùng, Vẻ đẹp bị đánh cắp…

--- Bài cũ hơn ---

• Những Câu Nói Hay Về Đàn Ông Đáng Để Các Bạn Nam Suy Ngẫm
  • 41 Câu Nói Hài Hước “kinh Điển” Trong 5S Online
  • Những Câu Nói Hay Trong Phim Một Ngày
  • Phim “muốn Gặp Anh”: Hồi Ức Và Hiện Tại Đan Xen Lẫn Nhau Thể Hiện Câu Chuyện Tình Cảm Cổ Tích Của Thanh Xuân
  • Top Những Câu Nói Hay Trong One Piece Cực Ngầu
  • Những Câu Nói Hay Nhất Trong Phim Tvb

--- Bài mới hơn ---

• 50 Câu Trích Dẫn Hay Nhất Ý Nghĩa Nhất Trong Tiểu Thuyết Và Phim
  • Những Câu Stt Ấn Tượng Nhất Của Các Bạn Trẻ Trên Facebook
  • Những Lời Nói Hay Nhất Về Tình Yêu Đẹp Trong Các Tiểu Thuyết Ngôn Tình
  • Tuyển Tập 10 Câu Nói Sâu Sắc Nhất Về Những Điều Răn Dạy Của Người Xưa Bạn Nên Đọc
  • 81/ Lời Dạy Của Người Xưa
  • Người hèn hạ nhất trong thiên hạ không phải không có tình cảm, mà là lợi dụng tình cảm của người khác

Vạn vật không có đúng cũng chẳng có sai, chỉ có lòng người hay thay đổi, lúc thì cảm thấy đúng, lúc thì cảm thấy sai, vì vậy làm gì để không thẹn với lòng là được

Làm việc thấy đủ là đc, cần j phải miễn cưỡng

Lạc quan không lo âu

If you think you can, you can – Nếu bạn nghĩ mình làm được thì bạn sẽ làm được

Trong lòng mỗi người đều có một cái hộp.Trong hộp chứa đựng mặt yếu nhất của bản thân, chứa bí mật mà không muốn người ta biết nhất

Thế giới không ngừng tiến về phía trước. Tôi cũng không tiện dừng lại quá lâu

Thà ta phụ cả thiên hạ cũng không để bất cứ ai phụ ta =))

Trong thế giới không có âm thanh, xin hãy dùng tâm để lắng nghe, tìm kiếm chân trời mới trong sự lặng lẽ

Bạn khỏe mạnh là niềm vui của tôi,niềm vui của bạn là sự an ủi lớn nhất của tôi

Có những chuyện ko vui, dù con ko thix, ko mún thì nó cũng vẫn xảy ra. Con fải học cách chấp nhận nó, thix ứng với nó

Đời người có bao nhiêu cái 10 năm, quan trọng là sống cho vui vẻ

Cầu mong người trường tồn, ngàn dặm nối kết nhau

Ở trên đường, không hẵn mọi người đều biết đi về phía trước, nhưng bất luận thế nào, chỉ cần mặt trời lại xuất hiện ở đường chân trời, có nghĩa là một ngày mới lại đến, chúng ta có quyền nói với chính mình, đừng ngại trước đây mình đi như thế nào, mọi thứ cứ bắt đầu lại từ đầu, cho dù kết quả không theo ý muốn của mình, nhưng ít ra chúng ta có thể hãnh diện vì mình có đủ dũng khí sỡ hữu một sự khởi đầu mới

Muốn nhìn kỹ khuôn mặt của người phụ nữ thì phải đợi sau khi họ tẩy trang xong. Muốn nhìn kỹ bản mặt người đàn ông thì phải đợi 2 bên chia tay

Đời người ko phải lúc nào cũng gặp may mắn, nhưng quan trọng là phải có bản lĩnh. Chỉ cần đầu đời trời, chân đạp đất, tâm sáng hơn gương thì cái gì cũng ko sợ

Miệng luôn tươi cười, may mắn tự nhiên đến

Cái cũ ko đi làm sao cái mới tới

Anh hùng không hỏi xuất xứ =))

Wan tâm 1 người rồi từ từ cái gì cũng sẽ biết ko cần cái gì cũng phải nói ra miệng

Làm người ai cũng có wá khứ, ko thể như phấn viết ỡ trên bảng lau đi 1 cái là sạch hết

Gia hòa vạn sự hưng

Đừng khóc vì những gì mình đã mất mà hãy cười vì mình đã từng có nó

Khi bạn muốn biết 1 sự thật, bạn có nghĩ bản thân cũng đang giấu 1 sự thật khác ko?

Có nói cô cũng không hiểu, hiểu cô lại không làm, làm cô lại làm sai, sai cô lại không sửa

Nếu bạn thật sự yêu một người thì dù bạn trao ra bao nhiêu vẫn cảm thấy không đủ

Em không nói là em muốn làm, chỉ là anh muốn em làm thôi. Anh chỉ nghe những gì anh muốn nghe chứ anh ko muốn nghe những gì em nói

Phước bất trùng lai, họa vô đơn chí

Người không vì mình, trời tru đất diệt

Chúng ta thật sự phải học cách buông tay

Quân tử động khẩu không động thủ. Đối với người ta không động thủ hay động khẩu, ta động chân =))

Thật ra mỗi người đều có bí mật riêng. Nếu mình không muốn nói ra, tại sao phải cưỡng ép người khác?

Lùi một bước trời cao bể rộng

Người thân thì không thể chọn lựa, nhưng bạn bè thì có thể

Anh là đồ có giới tính hok có nhân tính =))

Chuyện tốt ko ra khỏi cửa, chuyện xấu đồn ngàn dặm

Người sẽ đổi, trăng sẽ tròn

Gian nan bít sức ngựa, lâu ngày hiểu lòng người

Chó ko sủa cắn chết người

Đời do người chứ không do số

Thắng chưa phải là thắng mà thua nhất định là thua

Con bướm có đôi cánh ,làm sao có thể nắm giữ. Để nó tự do bay đi ,ngày tháng nào nó nhớ đến mình, sẽ tự động bay về

Muốn người ta hok bik trừ phi mình đừng làm

Mưu sự tại nhân, thành sự tại thiên

Tri nhân tri diện bất tri tâm

Đàn ông mà đáng tin, heo nái cũng biết leo cây =))

Không có gì quan trọng bằng có một gia đình vui vẻ

Là phúc không phải họa, là họa không thể tránh

Chỉ cần được ở bên nhau thì 1 giây cũng là suốt đời suốt kiếp

Tình yêu là không có miễn cưỡng, miễn cưỡng sẽ không có hạnh phúc, chia tay sớm cho bớt đau khổ

Ăn có thể ăn bậy, lời nói không thể nói bậy

Nếu năm xưa minh ko hẹn lầm chỗ, có lẽ bây giờ con đường ta đi cũng khác hơn. Số mệnh là như vậy đó, em đi bước nào cũng sẽ ảnh hưởng đến bước tiếp theo, nhưng mãi mãi cũng ko biết bước tiếp theo sẽ như thế nào. Cái mà con người chúng ta có thể khống chế là chịu trách nhiệm với từng bước mà chúng ta đã đi

Vết thương lâu ngày sẽ ko còn đau nhưng nó sẽ để lại sẹo, cũng như đối với anh, tôi ko còn hận nhưng đồng thời cũng ko còn tình cảm gì

Làm người, quan trọng nhất là đừng có phạm sai lầm. Một bước sa chân là ngàn năm hối hận

Không có tội nhưng nhìn mặt thấy ghét =))

1 cái ô chỉ che được 2 người , 3 người là quá chật

Làm ăn có thể thất bại, nhưng làm người thì ko được thất bại

Làm người làm việc ko nhất thiết phải theo đuổi thành quả,mình có thể tận huởng nó trong quá trình đó mà

Bình minh và hoàng hôn mãi mãi ko thể xuất hiện cùng 1 lúc, có nhìu chuyện đã định sẵn, mãi mãi cũng ko thể đồng thời có mặt

Đừng chỉ lúc nào cũng nghĩ cho người khác , hãy nghĩ cho bản thân mình 1 chút

Thời gian là liều thuốc tốt nhất để chửa lành vết thương

Chuyện đời đừng xen, chỗ đông đừng chen

Đời người đâu chỉ có tình yêu mà còn có sự nghiêp, tình thân, tình bạn, lòng tự tôn, ta phải biết trân trọng những gì mình đang có

Khi con người đối mặt với nghịch cảnh phải có 3 bước đó là: đối mặt, chấp nhận và trút bỏ

Đường cùng không phải ngõ cụt, ngõ cụt không phải không có lối thoát

Cần giải quyết trước sau gì cũng phải giải quyết, trốn tránh không phải là cách

Giận là đem lỗi lầm của người khác trừng phạt bản thân mình

Bị tổn thương cũng là một quá trình trưởng thành mà mỗi con người cần phải trải qua

Tâm hồn đẹp, tự động con người cũng sẽ đẹp

Mỗi người cần phải trả giá cho những việc làm của mình

Nhịn một tiếng sóng yên biển lặng, lui một bước trời cao biển rộng

Cạo đầu người, rồi cũng có ngày người cạo đầu lại =))

36 kế, chạy là thượng sách =))

Trong 1 cuộc tình tay ba sẽ có người đau khổ , chọn lựa và bị chọn lựa đều cảm thấy khó chịu

Tình yêu không có đúng hay sai mà chỉ có yêu hay ko yêu

Phụ nữ muốn thành công thì phải hy sinh gấp 10 lần đàn ông

Lớn lên trong nỗi đau, trưởng thành trong thất bại

Vấp ngã ở chỗ nào thì đứng lên ở chỗ ấy

Trên thế gian này có 2 loại người. 1 loại người can đảm tiếp nhận thử thách mong có cơ hội vươn tới thành công. Loại người khác chính là sợ phải thay đổi. Vì thay đổi càng khiến sự yếu kém của họ bộc lộ ra. Và cuối cùng loại người này sẽ tiếp tục ở lại nơi mà họ đang ở

Anh ko nói đâu có ai nói anh bị câm, anh ko động tay động chân đâu có ai nói anh bị bại liệt =))

Bà già chạy nhanh, chắc chắn có chuyện

Duyên là do trời định, phận là do người tạo, hạnh phúc là do chính mình nắm bắt

Chỉ cần bạn trải qua việc yêu & được yêu, bạn sẽ biết thứ quý giá nhất chỉ có thể cảm nhận & trải nghiệm trong tim. Sẽ ko có công thức nào. Yêu 1 người sẽ làm bạn mất ngủ. Mất đi người bạn yêu, thế giới trở nên tăm tối & câm lặng

Anh đã mất việc làm rồi, anh không thể mất em được, anh không muốn làm thanh niên 2 mất =))

Giấy vụn thì có thể tái chế được nhưng tình yêu thì ko

Tình cảm không phải chỉ nói là đc, mà phải để ở trong lòng

Vứt bỏ lòng tự trọng, vứt bỏ thân phận, trước mặt tình yêu mọi người bình đẳng hơn pháp luật

Tại sao phải yêu 1 cách đòi sống đòi chết mà không yêu 1 cách vui vẻ

Biết mình ngu là khởi đầu của sự thông minh

Có những lời thật lòng dùng sự giả dối để đóng gói lại, để tránh bị người ta nhìn thấy. Phải dùng tâm cảm nhận mới biết được

Con đường dù khó khăn thế nào cũng phải bươc đi vì đó chính là con đường do mình đã lựa chọn

Mỗi một người sẽ có những giai đoạn khác nhau. Mỗi một giai đoạn sẽ làm những việc khác nhau

Con người ta khi rớt xuống đến tận đáy nghĩa là không còn rơi được nữa. Lúc đó họ sẽ bật lên, sẽ nhìn thấy ánh sáng, nhìn thấy hy vọng

Sự tổn thương theo thời gian trở thành con dao nhọn sắc, cắm phập vào tim , rỉ máu suốt đời

Người đời cười ta quá điên khùng, Ta cười người đời nhìn không thấu

Nói dối càng nhiều sự thật được che dấu càng lâu thì cái giá phải trả càng đắt

Tình yêu không phải là một cuộc mua bán, không phải nhận được bao nhiêu thì phải trả lại bấy nhiêu

Một người giàu có không phải xem họ có bao nhiêu tiền mà là xem họ có bao nhiêu bạn bè

Chấp nhận thì không thể thay đổi, không thể thay đổi thì chấp nhận

Sự chọn lựa của mỗi người đều có lý do của họ

Chỉ cần cố gắng thì cầu vồng trong đêm sẽ xuất hiện

Lái xe ra đường là điều khiển mạng sống của chính mình

Cho dù trên tay có một đường chỉ đoản mệnh tôi cũng phải mở ra một con đường cho riêng mình vì tôi tin, mạng tôi do tôi ko do trời

Giận 1 người mà mình yêu thương là sẽ ko có ngày hết giận, mình ko thể tha thứ cho họ nhưng cũng ko thể dứt khoát với họ 1 cách triệt để

Phụ nữ có 1 thứ mà đàn ông ko có, đó là Trực Giác, Đàn ông có 1 thứ mà phụ nữ ko có, đó là Lí Trí

Chúng ta là con người, dĩ nhiên phải có cảm xúc. Nhưng không may nhất là những người bên cạnh chúng ta, nhiều khi buộc phải là kẻ chịu đòn

Làm người điên cũng hạnh phúc, ít ra trong thế giới của anh không tính toán, không hồ nghi, không oán trách; tất cả đều xuất phát từ nội tâm, yêu hết lòng, thương yêu những người thân của anh, hễ họ vui vẻ thì anh thấy vui vẻ

Chỉ cần khắc phục mọi khó khăn kỳ tích sẽ xuất hiện

Nói điều hay, làm việc tốt, có lòng thiện =.=

Đừng lo chiện bao đồng, đừng nghe lời thị phi, quan trọng nhất là chớ nói điều đàm tiếu

Trên đời này không có chuyện sống không có ai thì không được

Đã làm thì dừng sợ, đã sợ thì đừng làm

Phụ nữ các cô rất lạ. Có người biết người đàn ông của mình gặp người nào thương người đó mà cứ nhất định yêu hắn ta. Còn có những người biết người đàn ông của mình chỉ yêu một mình mình thì lại cứ phải bỏ người này mà đi

Anh/cô có thể không yêu tôi nhưng anh/cô không thể cấm tôi yêu anh/cô

Ngoại hình của con người cao thấp mập ốm là sẽ thay đổi, nhưng còn trái tim làm sao cũng không thay đổi.

Nếu quá cố chấp 1 chuyện, nhât định không buông, 2 tay nắm thật chặt. Cái đạt được cùng lắm chỉ là 2 cái nắm tay thôi

Cái gì cũng phải có nhân duyên, duyên đến thì tụ duyên đi thì tan

Đàn ông có 1 loại, loại thứ nhất là háo sắc, loại thứ 2 là vô cùng háo sắc =))

Tại sao phải giận một người mà trong tâm trí họ không hề có mình chứ

Người không phải do sanh ra mà tôn quý, cũng không phải do sanh ra mà thấp hèn. Mà là do hành vi mà tôn quý, vì hành vi mà thấp hèn

Tuy là tôi không nghe được, không thấy được, nhưng tôi còn cảm nhận được 4 mùa trong năm là ngày hay đêm, là nắng hay mưa hoặc là trái tim của một con người

Nhiều khi vì yêu một người là chấp nhận hình phạt, chấp nhận bị tổn thương, sau cùng mới biết mình sai sót khiến cho người đối đâu với mình thấy được sai sót của mình

Thập nghĩa muội này, lấy nghĩa làm đầu, trừ hại cho dân, trừ bạo an lương, diệt mạnh giúp yếu, xả thân cứu người, nhân dân yêu ta, ta yêu nhân dân =))

Anh giận làm gì chứ? Giận người khác là việc làm vô ích nhất trên đời này. Người ta đâu có biết anh đang giận, mà anh giận rồi thì có giải quyết được gì không?

Vui vẻ cũng một ngày, không vui vẻ cũng một ngày, tại sao không vui vui vẻ vẻ để qua hết một ngày

Khi yêu một người mà không được sống chung với người đó, hằng ngày phải nhìn người đó sống vui vẻ hạnh phúc bên người khác thì em từ yêu sẽ trở nên hận. Em càng hận thì càng không thể quên được

Ngày xưa người ta đối với mình như thế nào ko quan trọng. Quan trọng là bây giờ người ta tốt với mình

Nhìn cái gì, bộ chưa từng thấy người đẹp sao? =))

Dù không sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm, nhưng nguyện chết cùng ngày cùng tháng cùng năm

Có thích cũng không sao, quan trọng là không lừa dối bản thân mình, không hối hận là được

Cái gì cũng vậy, đừng cố mà kéo cho nó căng quá, sẽ đứt bất cứ lúc nào đó

Ko đc để ng khác nhìn thấy mình khóc. Vì như vậy, ng iu thương mình sẽ lo lắng, và ng căm ghét mình sẽ thấy hả hê lắm

Người một nhà thì ko có chuyện thù dai

Đi ngàn dặm đường hơn đọc ngàn cuốn sách

Làm người là phải biết nhìn về phía trước

Sống trong phước mà không biết hưởng

Trên đời này tôi ghét nhất là ai gạt mình nên tôi ko bao giờ gạt người ta

Trên đời này ko có màu trắng & đen rõ ràng , chỉ có màu xám , ranh giới của thiện & ác rất khó phân biệt

Nếu mình quyết định sớm được một chút thì sẽ được sống gần người mình yêu thêm một chút. Thời gian là điều quý giá nhất trên thế gian này

Phải đẩy tụi nó đứng trước vực, tụi nó mới biết sợ mà thức giấc, còn không thì tụi nó cứ mãi cắm đầu trong cát không thể ngóc lên được

Cách tốt nhất để vượt qua nỗi đau là đi xuyên qua nó

Thực ra chỉ là cách nhìn nhận của mỗi ng. Nếu ta lạc quan, có niềm tin, có hy vọng, thì bức tranh này là vẽ cảnh bình minh. Nhưg ngược lại sẽ là hoàng hôn

Cậu có thể gạt tất cả mọi người, nhưng ko thể gạt được trời. Dù cậu có thể gạt được trời, nhưng cũng không thể gạt được tôi

Giết người cướp của là tội lớn. Nhưng trong từ điển của phụ nữ “bắt cá 2 tay” là tội tử hình

Thân bất do kỉ, tâm bất do kỉ

Thật ra ở sau lưng mỗi người đều có một bí mật của nó

Nếu khó tránh thoát khỏi một kiếp, chi bằng sống cùng sống, chết cùng chết

Với cùng một lời nói, ở hoàn cảnh khác nhau sẽ có ý nghĩa khác nhau

Được làm việc bằng đôi tay của mình là một điều hạnh phúc lắm rồi

Nếu trước đó ko có hy sinh thì thu hoạch ko có phấn khởi

Cạnh tranh công bằng là chuyện tốt. Nhưng ko nên để thắng lợi làm mê mụi đầu óc, rồi kết quả sẽ để thất bại tạo áp lực ko cần thiết cho bản thân mình

Cái thiện mãi mãi trường tồn, nhưng cái ác ko vĩnh viễn biến mất, mọi thứ phải ở thế cân bằng

Trong những trường hợp bất thường, có những phản ứng dị thường thì cũng là điều thông thường thôi

Anh lừa được cả thế giới nhưng không thể lừa gạt chính bản thân mình

Đúng là không đánh không quen biết

Sắc tức thị ko,ko tức thị sắc,sắc sắc ko ko,ko ko sắc sắc. Hi tức thị ha,ha tức thị hi, Hi hi ha ha,ha ha hi hi =))

Tim tan nát nhưng tim vẫn còn đập

Có niềm tin sẽ có hy vọng

Trên đời này không có buổi tiệc nào mà không tàn

Lúc đầu 2 người đến với nhau thì chung một hướng đi, sau này trên đường đời mỗi người có 1 hướng khác nhau thì 2 bước chân không còn chung nhịp nữa

2 người tuy không còn ở bên cạnh nhau nhưng vẫn có 1 khoảng thời gian đẹp. Ai cũng có lịch sử và quá khứ riêng của mình

Không có đàn ông đầu phải là tận thế, miễn sao mình thấy hạnh phúc là được. nếu sống mà không cảm thấy hạnh phúc thì mỗi ngày đều là ngày tận thế

Cứ nghĩ trời sẽ tiệt đường mình nhưng phía trước lại là con đường rộng mở

Người đang làm, trời đang nhìn

Anh thấy không có vấn đề mà em thấy có vấn đề thì đã là một vấn đề rồi, chúng ta chia tay đi

Đánh Mất – Nuối Tiếc & Trân Trọng – Khi nào anh đánh mất 1 thứ gì đó anh sẽ thấy Nuối tiếc và khi anh biết cách trân trọng nó thì đã quá muộn

Nâng lên được, bỏ xuống được

Anh chưa từng thấy nhưng điều đó ko có nghĩa là nó ko tồn tại

Kết wả ko wan trọng,wan trọng nhất là wá trình

Oan gia nên giải, ko nên kết

Thêm một chuyện chi bằng bớt một chuyện

Hòa khí sinh tài

Thắng thua không quan trọng, nhưng quan trọng là phải thắng =))

Cần giải quyết trước sau cũng phải giải quyết,trốn tránh ko phải là cách

Tình yêu ko quan trọng ở kết quả, quan trọng ở quá trình. Chỉ cần được yêu vui vẻ, hạnh phúc 1 lần cho dù chỉ còn lại những hồi ức tốt đẹp nhất thì đến cuối cùng dù ở bên nhau hay ko cũg ko sao

Yêu và được yêu đều là hạnh phúc, có thể yêu người cũng yêu mình như thế càng hạnh phúc hơn nữa

Cho đi không nhất thiết phải nhận lại

Đời người là những viên socola có nhiều mùi vị khác nhau, nhưng dù thế nào đi nữa thì cũng ngọt trong tim

Con người trong cuộc sống luôn đứng giữa nụ cười và nước mắt, nên dù có thế nào đi nữa em vẫn luôn mong anh nghiêng về phía nụ cười, và cho dù có khóc thì cũng là vì niềm vui mà chảy

Trời sắp đặt thì gọi là có duyên, người làm thì gọi là cố tình

Nếu bạn thật sự yêu 1 ng thì bạn sẽ cảm thấy trao ra bao nhiêu cũng là chưa đủ , bạn chỉ muốn dành trọn cuộc đời mình cho ng ấy

Phụ nữ là loại động vật phiền phức nhất thế giới còn đàn ông là loại động vật thix tự chuốc lấy phiền phức =))

Trời có lúc mưa nắng thất thường, ng có khi ngứa đầu đột ngột =))

Khóc có lúc, cười có lúc, vui có lúc, đau thương có lúc

Bản chất của cà phê là rất đắng. Nhưng mà cô cũng có quyền chọn lựa bỏ đường hay bỏ sữa cho bớt đắng. Mọi thứ đều ở trước mắt cô, tùy cô chọn sao thôi.

Nếu đau khổ có thời hạn sử dụng thì nó đã quá hạn rồi

Hoa rơi hữu ý, nước chảy vô tình

Một người tính ngắn, hai người tính dài

Người sợ nổi tiếng, heo sợ mập =))

Kim ko đâm trúng thịt ko thấy đau

Có tiếng mà ko có miếng

Con người và con vật khác nhau ở chỗ là con người có thể che giấu tình cảm thật của mình

Từ trước tới nay mình lun nghĩ đến điều thê thảm nhất của con người đó là ko dc ở bên cạnh ng mình yêu thương, nhưng thì ra ko phải, thì ra mất đi ng bạn wan trọng nhất, nỗi đau đó cũng giống như nỗi đau bị thất tình vậy, điều duy nhất ko giống là thất tình thì có thể thất tình nhiều lần, sau đó sẽ từ từ hết đau, nhưng bạn thân chỉ có duy nhất 1 ng

Theo một nghiên cứu tâm lý, những người gặp bất trắc trong tình cảm sẽ trải wa 4 giai đoạn: hoảng sợ, hụt hẫng, bình tĩnh và chấp nhận sự thật. Nếu nhảy từ bước 1 lên bước 4 có nguy cơ bị bệnh trầm cảm

Thắng thua chưa biết nhưng wan trọng là phải có niềm tin

Tất cả đều do tôi đã từng thất bại , từng sai lầm nên mới có đc những bài học và kinh nghiệm

Thắng thì ko khó ; chịu thua đc mới hay

Không phải chuyện nào cũng có thể phân biệt bằng thắng thua, đặc biệt là trong tình yêu

Phước họa do trời ko do ta , mạng ta do ta ko do trời

1 bộ đồ thì có thể vá đi vá lại nhìu lần , còn hôn nhân là chuyện cả đời

Yêu một người ko phải là nhất định phải ở bên cạnh chỉ cần người đó sống vui vẻ là dc

Yêu một người thì ko có tội nhưng yêu mà ko dám nói mới là có tội

Thử thì sẽ biết có dc hay ko còn ko thử sẽ ko bao giờ biết dc kết quả

Anh không thể lựa chọn. Em cũng không.Thực tế chúng ta không thể đến với nhau. Cũng như mặt trời không mọc ở hướng tây, ban ngày không thể nhìn thấy sao

Núi thấp còn có núi thấp hơn =))

Dùng người thì đừng nghi, nghi người thì đừng dùng

Chỉ cần có dũng khí bước bước đầu tiên thì sẽ có dũng khí bước thêm bước hai, ba, bốn…

Đàn ông trên đời này đều bị viễn thị, những người ở bên cạnh họ, lo lắng cho họ thì họ ko nhận ra, đến khi người ta đi xa rồi thì họ mới biết quý

Khi người tốt làm chuyện xấu còn đáng sợ hơn nguời xấu

Anh cũng ko biết ngày mai mình sẽ ra sao, có thể cũg bị xe đâm như thế này, vậy ko phải là chúng ta đã bỏ lỡ thời gian ở bên nhau sao? Vậy cứ sống hết mình cho hôm nay, cho hiện tại đi

Anh đã từng nói với em, lúc trước mỗi ngày anh đều phải tự thuyết phục mình yêu em, cho đến bây giờ khi anh thực sự cảm thấy cần em thì em lại ra đi, nếu như vậy thì mỗi ngày anh phải tự thuyết phục mình quên em, anh ko muốn như thế đâu, em đừng đi

Tu 100 kiếp mới đi cùng thuyền, tu 1000 kiếp mới cùng chăn gối

Ko ngờ có những người đơn giản cũng có thể nghĩ được những chuyện ko đơn giản

Muốn lấy lòng cánh đàn ông có rất nhiều cách: cách hạ thừa là cứ chiều theo ý họ, như vậy họ sẽ ất mau nhàm chán, cách tung thừa là lúc xa lúc gần, làm cho họ khao khát nhưng không hoàn toàn chiếm được, còn cách thượng thừa là muốn mà không được

Đến với nhau thì ko thể nói ai liên lụy ai, nếu chuyện nhỏ anh cũng ko giải quyết được thì làm sao chăm sóc em được

Sống ở trên đời phải biết lượng sức chứ cái gì ko phải cùa mình thì đừng có cố dành

Thế giới này là nguồn gốc của đau khổ, dù có cố gắng nhưng mình vẫn ko thể nào quên được những việc,những chuyện đau khổ ,ko vui đã xảy ra với mình trong quá khứ, hiện tại hay trong tương lai

Bộ biết nói tiếng Pháp là gọi là giỏi à, bên Pháp ăn mày cũng biết nói tiếng Pháp =))

Không còn nước mắt để khóc hay muốn khóc mà không thể khóc cái nào thê thảm hơn

Chút xíu thử thách coi như khích lệ, đâu phải 1 ván phân thắng bại

Tình yêu phải có chút hối tiếc thì mới làm cho người ta khắc cốt ghi tâm

Làm vua sướng ,ăn mày sướng nhưng cuối cùng tất cả đều phải chết,chỉ khác biệt ở chỗ chết như thế nào thôi

Người gì đâu nhìn đằng sau đã muốn chém đằng trước rồi =))

Anh không thể lựa chọn. Em cũng không.Thực tế chúng ta không thể đến với nhau. Cũng như mặt trời không mọc ở hướng tây, ban ngày không thể nhìn thấy sao

Làm người đã cực khổ lắm rồi,tại sao còn phải ép mình chạy vào ngõ cụt chứ?

Tại sao mọi người ko tin mỗi người mỗi khác nhau,mỗi người 1 cách nghĩ có những chuyện mọi người làm được,chưa chắc người ta đã làm được, có những chuyện mọi người thích nhưng mà người ta cũng có quyền ko thích

Làm được việc hay ko ko wan trọng,cần nhất là đừng để người ta bít mình ko làm được, giới hạn này tự hiểu được rồi

Vết thương ngoài da sâu mấy cũng có ngày lành lại nhưng còn vết thương trong lòng thì khó mà lành lại được

Điều cổ đau khổ ko phải là trái tim của người đàn ông đã thay đổi mà cổ cảm thấy mình đã đặt tình yêu lầm chỗ, cảm thấy mình rất là khờ, rất là ngu ngốc

Nước mắt chỉ dành cho những việc ko có cách nào giải quyết mà thôi

Một cái tát có thể làm người ta đau nhưng ko bằng 1 lời nói có thể làm tổn thương họ suốt đời

Đừng chỉ vì tim bạn đời cho mình mà hạ thấp yêu cầu của mình

Lập trường thì cần phải vững vàng trái ra trái, phải ra phải. Cứ lung lay trái phải như vậy thì làm sao mà được chứ

Không nền chờ đợi một chuyến xe đã qua và một mối tình đã mất

Yêu không cần tìm ra lý do hợp lý, không yêu sẽ moi móc ra trăm ngàn lý do

Tại sao phải yêu đến mức đòi sống đòi chết mà không thể yêu một cách vui vẻ

Đàn ông nghĩ người phụ nữ dễ thương là quan trọng nhất. Phụ nữ nghĩ người đàn ông tin cậy là quan trọng nhất

Cảm ơn các bạn đã theo dõi bài viết: Những câu nói hay nhất trong phim TVB

Tổng hợp từ Zingme

--- Bài cũ hơn ---

• Thầy Thích Pháp Hòa Và 100 Bài Thuyết Giảng Phật Pháp Hay Nhất
  • Nghệ Thuật Nói Chuyện Cực Hay
  • Mua Sách Thần Chú Trong Phật Giáo Giảm Giá
  • Một Số Lời Nói Hay Của Nhà Phật :: Suy Ngẫm & Tự Vấn :: Chúngta.com
  • 24 Câu Nói Hay Chuẩn Nhất Về Phụ Nữ Nhất Định Bạn Phải Biết
  • Những Câu Nói Hay Tuyển Chọn Trong Phim Tvb

--- Bài mới hơn ---

• Câu Nói Hay Về Ăn Uống, Stt Về Ăn Uống Hay Và Hài Hước
  • Stt Fa Ngắn, Stt Ế Hài Hước, Bá Đạo Nói Về Người Độc Thân Vui Vẻ Khiến Bạn “bò Lăn Ra Cười”
  • Những Câu Nói Hay Về Hoa Hướng Dương
  • Những Câu Nói Hay Về Hôn Nhân Trong Tiểu Thuyết Ngôn Tình
  • Những Câu Nói Hay Về Lòng Người Đáng Suy Ngẫm
  • Người hèn hạ nhất trong thiên hạ không phải không có tình cảm, mà là lợi dụng tình cảm của người khác

Vạn vật không có đúng cũng chẳng có sai, chỉ có lòng người hay thay đổi, lúc thì cảm thấy đúng, lúc thì cảm thấy sai, vì vậy làm gì để không thẹn với lòng là được

Làm việc thấy đủ là đc, cần j phải miễn cưỡng

Lạc quan không lo âu

If you think you can, you can – Nếu bạn nghĩ mình làm được thì bạn sẽ làm được

Trong lòng mỗi người đều có một cái hộp.Trong hộp chứa đựng mặt yếu nhất của bản thân, chứa bí mật mà không muốn người ta biết nhất

Thế giới không ngừng tiến về phía trước. Tôi cũng không tiện dừng lại quá lâu

Thà ta phụ cả thiên hạ cũng không để bất cứ ai phụ ta =))

Trong thế giới không có âm thanh, xin hãy dùng tâm để lắng nghe, tìm kiếm chân trời mới trong sự lặng lẽ

Bạn khỏe mạnh là niềm vui của tôi,niềm vui của bạn là sự an ủi lớn nhất của tôi

Có những chuyện ko vui, dù con ko thix, ko mún thì nó cũng vẫn xảy ra. Con fải học cách chấp nhận nó, thix ứng với nó

Đời người có bao nhiêu cái 10 năm, quan trọng là sống cho vui vẻ

Cầu mong người trường tồn, ngàn dặm nối kết nhau

Ở trên đường, không hẵn mọi người đều biết đi về phía trước, nhưng bất luận thế nào, chỉ cần mặt trời lại xuất hiện ở đường chân trời, có nghĩa là một ngày mới lại đến, chúng ta có quyền nói với chính mình, đừng ngại trước đây mình đi như thế nào, mọi thứ cứ bắt đầu lại từ đầu, cho dù kết quả không theo ý muốn của mình, nhưng ít ra chúng ta có thể hãnh diện vì mình có đủ dũng khí sỡ hữu một sự khởi đầu mới

Những câu nói hay ấn tượng nhất

Muốn nhìn kỹ khuôn mặt của người phụ nữ thì phải đợi sau khi họ tẩy trang xong. Muốn nhìn kỹ bản mặt người đàn ông thì phải đợi 2 bên chia tay

Đời người ko phải lúc nào cũng gặp may mắn, nhưng quan trọng là phải có bản lĩnh. Chỉ cần đầu đời trời, chân đạp đất, tâm sáng hơn gương thì cái gì cũng ko sợ

Miệng luôn tươi cười, may mắn tự nhiên đến

Cái cũ ko đi làm sao cái mới tới

Anh hùng không hỏi xuất xứ =))

Wan tâm 1 người rồi từ từ cái gì cũng sẽ biết ko cần cái gì cũng phải nói ra miệng

Làm người ai cũng có wá khứ, ko thể như phấn viết ỡ trên bảng lau đi 1 cái là sạch hết

Gia hòa vạn sự hưng

Đừng khóc vì những gì mình đã mất mà hãy cười vì mình đã từng có nó

Khi bạn muốn biết 1 sự thật, bạn có nghĩ bản thân cũng đang giấu 1 sự thật khác ko?

Có nói cô cũng không hiểu, hiểu cô lại không làm, làm cô lại làm sai, sai cô lại không sửa

Nếu bạn thật sự yêu một người thì dù bạn trao ra bao nhiêu vẫn cảm thấy không đủ

Em không nói là em muốn làm, chỉ là anh muốn em làm thôi. Anh chỉ nghe những gì anh muốn nghe chứ anh ko muốn nghe những gì em nói

Phước bất trùng lai, họa vô đơn chí

Người không vì mình, trời tru đất diệt

Quân tử động khẩu không động thủ. Đối với người ta không động thủ hay động khẩu, ta động chân =))

Những câu nói hay cảm động nhất

Thật ra mỗi người đều có bí mật riêng. Nếu mình không muốn nói ra, tại sao phải cưỡng ép người khác?

Lùi một bước trời cao bể rộng

Người thân thì không thể chọn lựa, nhưng bạn bè thì có thể

Anh là đồ có giới tính hok có nhân tính =))

Chuyện tốt ko ra khỏi cửa, chuyện xấu đồn ngàn dặm

Người sẽ đổi, trăng sẽ tròn

Gian nan bít sức ngựa, lâu ngày hiểu lòng người

Chó ko sủa cắn chết người

Đời do người chứ không do số

Thắng chưa phải là thắng mà thua nhất định là thua

Con bướm có đôi cánh ,làm sao có thể nắm giữ. Để nó tự do bay đi ,ngày tháng nào nó nhớ đến mình, sẽ tự động bay về

--- Bài cũ hơn ---

• 10 Câu Nói Lãng Mạn Trong Các Bộ Phim Mỹ Nổi Tiếng
  • : 101 Những Câu Nói Hay Trong Phim Hàn Ngọt Ngào, Lãng Mạn
  • Stt Hay Về Đám Cưới Ngắn Gọn, Vui, Hài Hước, Chất Nhất
  • Những Câu Thoại Khiến Khán Giả Xót Xa Trong “hoa Thiên Cốt”
  • Đọc Những Câu Nói Hay Trong Fairy Tail
  • Tổng Hợp Những Câu Nói Hay Trong Phim Hàn Quốc, Phim Us, Phim Tvb

--- Bài mới hơn ---

• Phim Reply 1988: Tuổi Trẻ Rực Rỡ Như Hoa Qua Cùng Những Câu Quote Hay
  • Tổng Hợp Một Số Câu Nói Hay Nhất Trong Tiểu Thuyết Và Phim
  • 10 Câu Nói Hay Nhất Trong Phim Hàn Quốc Về Tình Yêu Tuổi Học Trò
  • Tử Vi Đàn Ông, Phụ Nữ Có Răng Cửa Thưa Sướng Hay Khổ
  • Những Câu Nói Hay Về Tò Mò: 20+ Danh Ngôn Hay
  • Hãy ghé qua: Những câu nói hay trong phim TVB (PHẦN 1)

A Love To Kill – Lời của Eun Suk nói với Bok Gu:

” Em không hối hận, cho dù có chuyện gì xảy ra cũng sẽ không hối hận. Cho đến hơi thở cuối cùng thì em cũng chỉ yêu anh mà thôi!” Lời của Bok Gu Nói với Min Gu: ” Em đã sai rồi. Ngay từ đầu em đã sai rồi. Loại người như cô ấy là không nên tiếp cận, không nên giả yêu cô ấy, lại càng không nên yêu cô ấy một cách thật lòng!”

I’m sorry! I Love You! – Lời của Moo Huyk:

” Ông trời ơi! Nếu ông thật sự có tồn tại, vậy thì ông hãy để cô gái này (Eun Che) ở bên cạnh của tôi. Hận thù, trách móc, đau khổ, tôi sẽ bỏ đi hết, sẽ ra đi một cách nhẹ nhàng, chỉ cần ông để cho cô ta ở bên tôi!”

Instinct (Bản năng)

Bao Văn Long nói với Lâm Trinh Liệt : “Nguyện vọng của anh là mang theo ước mơ của em”.

Because of Win Dinxie (Bởi vì có Win Dinxie)

“Sao ba ko đi tìm mẹ? Sao ba thấy mẹ bỏ đi mà ba ko đi tìm mẹ? Ba ko yêu mẹ…” Trước đây và đến tận bây giờ mình chưa bao giờ nghĩ đến việc sẽ đi tìm người đã bỏ mình mà đi. Nhưng câu nói của cô bé trong bộ phim này như đã thức tỉnh mình. Biết đâu người đã bỏ mình mà đi cũng đang mong chờ mình đi tìm họ, đang chờ mình chỉ họ tìm thấy lối về, đang chờ mình tha thứ, đang chờ mình cho họ thấy là mình đã yêu họ biết bao…

Phim Thơ Ngây:

– Trực Thụ ( TT ) dạy Tương Cầm( TC) học: TT : Cậu không hiểu chỗ nào? TC :… TT :Bỏ đi vậy cậu hiểu chỗ nào? TC :… TT : Không cần giải thích nữa,mình đã rõ rồi,tóm lại là bản thân cậu cũng không biết là mình không hiểu chỗ nào. TC : Ôi cậu giỏi quá ngay cả chuyện này cũng biết… TT :Rốt cuộc trong đầu cậu chứa cái gì thế ? TC : Tất nhiên là những thứ khác rồi … TT : Cậu xong chưa vậy,viết được một nửa mà cũng có thể …Cậu đang làm gì thế,công thức đâu? TC ( vẻ mặt ngơ ngác): Công thức ư ? công thức gì ? TT ( quá sức chịu đựng , sắp hét ra lửa đây): ở lớp cậu làm gì thế ? trong đầu cậu chứa những gì vậy ? TC : Tất nhiên là những thứ khác rồi… TT : Này nếu cậu làm đúng hết , thầy giáo có tin không đấy ? … tất nhiên là không tin rồi ! ( đang cố kìm nén bực dọc ) TT : Cho nên có đúng có sai mới là bình thường đấy ! TC ( có vẻ như vừa hiểu ra vấn đề ) : Ừ nhỉ ! đúng vậy! Cậu quả là một thiên tài , ngay cả điều này cũng đoán được.

Thoại phim Hoàng Tử Ếch

Phép màu

“Anh ko phải ko có ngày mai, ngày mai của anh còn có em” “Đối với những sự vật không đẹp, tôi không có ấn tượng gì cả”

Tìn cờ

“Chỉ cần cười lên, mọi chuyện rồi sẽ qua đi” “Một đời, một kiếp, chỉ yêu một mình em” (Tình cờ)

Nấc thang lên thiên đường

“Nơi ko có nỗi buồn, ko có chia li, ko có đớn đau, đó chính là thiên đường”

Cây thiên đường

“Nếu chân không lạnh thì tim sẽ bị lạnh”

Cửa hàng áo cưới

“Hôn lễ có tình yêu chính là hôn lễ hoàn mĩ”, “Em không biết quá khứ của anh đã xảy ra chuyện gì, nhưng nếu anh không tự thoát khỏi nó, thì không ai có thể bước vào tương lai của anh”, “Em có biết khoảng cách xa nhất trên thế giới này là ở đâu không? Đó là em ở trước mặt anh nhưng lại không tin anh yêu em”, “Yêu một người thật lòng không đòi hỏi người đó phải đáp lại” (Cửa hàng áo cưới)

TỔNG HỢP NHỮNG CÂU NÓI HAY TRONG PHIM HÀN QUỐC , US, VTB

Mọi thứ đều có thể trả bằng tiền bạc nhưng riêng tình yêu phải trả bằng tình yêu. (chuyện tình ở Harvard). Đến một lúc nào đó, những giọt nước mắt mà anh đã để lại cho em sẽ khô đi nhưng còn nỗi đau này là mãi mãi. (chuyện tình mùa đông) “Ngoài ko nhà, ko tiền, ko học vấn và tính cách hơi bẩn thỉu 1 chút thì cậu chả thiếu gì cả” _ bạn của nhân vật So Ji Sub đóng trong Chuyện tình vượt thời gian Trong film Cám ơn thượng đế: _

Chính tôi đã biến cậu thành 1 con người-Bác sĩ Park Jong Chae _Bác sĩ, hình như bác sĩ đã quên rằng trước khi phẫu thuật tôi cũng là 1 con người-Haru

Ai cũng có 1 tình yêu ko thể nào quên trong tim và ai cũng muốn mở cánh cửa thiên đường để tìm ra tình yêu đó” – Nấc Thang Lên Thiên Đường

“Anh chưa từng bao giờ bảo em nhận trái tim của anh, anh cũng chưa từng xin ngọn gió trong tin em thổi về phía anh, nhưng ít ra cũng đừng đẩy anh ra ngoài. Nếu em đẩy anh ra em sẽ làm anh buồn đấy, anh sẽ đợi đến ngày ngọn gió trong tim em thổi về phía anh.” – Jul-

Hoa hướng dương, nếu không có ánh sáng mặt trời nó sẽ cúi gục xuống, và nếu có ánh sáng mặt trời nó sẽ sống và chỉ hướng về phía mặt trời mà thôi, đó chính là tình cảm của anh, bông hoa hướng dương trong trái tim em. (Into the sun – Hướng tới mặt trời)

Ai cũng có những tình yêu không thể nào quên trong tim và ai cũng đang tìm kiếm cánh của thiên đường để tìm ra tình yêu ( Nấc thang thiên đường )

Mỗi chúng ta đều có một quan niệm sống khác nhau, theo đuổi những lí tưởng khác nhau và không phải ai cũng thành công trên con đường đã chọn. (Tự lập)

Mỗi chúng ta ai cũng có một số phận, và những lựa chọn riêng cho bản thân, không ai giống ai. Nếu số phận có thể làm cho những kẻ xa lạ trở nên thân thiết gắn bó gần gũi với nhau, thì cũng có thể làm cho những người thân trở thành những kẻ xa lạ. ( Bão tố cuộc đời )

Nấu ăn không chỉ là nấu một món ăn, mà còn gửi gắm tình cảm của người nấu đối với người thưởng thức món ăn đó (Dae Jang Gume)

Tôi yêu bầu trời, vì nó không bao giờ buồn chán, mỗi khi không thích tôi sẽ không nhìn và mỗi khi thấy thích tôi lại có thể ngắm nhìn nó ở bất cứ nơi đâu. (Bánh táo)

Kẻ đã thấy đại dương thì không ngạc nhiên khi đến một dòng sông và không ngạc nhiên vì phong cảnh đẹp khi đã thấy rừng xanh bát ngát. Anh đã thấy em và không ai đi vào tim anh được nữa. Anh phải làm sao? (Scaldals)

Người hạnh phúc nhất là người ban phát hạnh phúc cho người khác, và được nhìn thấy người khác hạnh phúc. (Giầy thuỷ tinh)

“Ngay từ khi em còn sống, anh ấy vẫn luôn cô đơn một mình. Em không thể để anh ấy đơn độc mãi được. Vì vậy, chỉ một lần thôi, một lần em muốn được sống cho mình. Em sẵn sàng chấp nhận mọi hình phạt…” -Sorry, I love you

Đừng quan tâm đến người khác , người quan tâm sẽ bị tổn thương .Đó là quy luật cơ bản trong quan hệ giữa người và người . (Bác sĩ_Cám Ơn Thượng Đế)

Tôi là người có nhiều kỉ niệm , nhưng điều tôi quan tâm là tương lai của mình (Mẹ của Bối Bối_Phép Màu) Chỉ cần Ngài để cô ấy ở bên con , con hứa sẽ quên hết mọi chuyện (So Ji Sub _ Sorry,I Love You)

Anh ko thể em rời khỏi đây đc , bởi vì khi em đi rồi em sẽ ko về với anh nữa (Lee Shin _Goong)

Trong cuộc đời ai cũng có những sai lầm, em cũng vậy. Nếu cho em lựa chọn lại em sẽ quên người đàn ông ấy, sẽ sống cách sống khác, sẽ nghe lời bố mẹ, không lừa dối anh…vì em yêu anh” (Lối sống sai lầm)

# phim đánh cắp trái tim: câu này Lý Đông Dương nói với Triển Nhan: “tình yêu không phân biệt tuổi tác, chú biết…nhưng chú k thể yêu cháu vì chú quá yêu cháu…” ai chà… vì chú yêu cháu…nên chú k thể yêu cháu để đánh mất tương lai của cháu… câu này Vương kì nói với chồng lúc cuối đời: “cho dù Triển Nhan có trả lại hết tất cả những tứ cô ấy đã đánh cắp, thì mãi có một thứ cô ấy không bao giờ trả lại đc… Vì thứ mà cô ấy đánh cắp đầu tiên chính là trái tim của Lý Đông Dương Ở Áo anh là người dẫn đường cho em nhưng thực ra ko phải vì anh chỉ dẫn em đến với Jae ha mà thôi … Nhưng dù sao đi nữa anh vẫn rất iêu em vì chính em đã cùng anh đi trên con đường đẹp nhất – con đường đẹp nhất trong cuộc đời anh –

Tổng hợp những câu nói hay và ý nghĩa nhất trong phim Sưu Tầm Internet

--- Bài cũ hơn ---

• Những Câu Nói Chế Hay Trên Mạng
  • 109 Stt Đá Xéo Thâm Thúy, Mỉa Mai Người Khác Cực Chất
  • 70 Câu Nói Chửi Khéo Mỉa Mai Người Khác Cực Thâm Thúy
  • 15 Câu Nói Truyền Cảm Hứng Của Steve Jobs
  • Những Câu Nói Của Huyền Thoại Steve Jobs Truyền Cảm Hứng Cho Bạn
  • Tổng Hợp Những Câu Nói Hay Về Tình Yêu Trong Phim Tvb

--- Bài mới hơn ---

• Những Ngày Qua Facebook Nở Rộ Các Stt Hay Bá Đạo 2022
  • Danh Ngôn Về Quá Khứ Bằng Tiếng Anh Hay Nhất
  • Những Status & Hình Ảnh Lãng Mạn Dành Cho Người Đang Yêu
  • 24 Danh Ngôn Hài Hước Về Hôn Nhân
  • Tin Nhắn Sms Chúc Mừng Sinh Nhật Hài Hước Và Ý Nghĩa
  • Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 1

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 2

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 3

Bình minh và Hoàng hôn mãi mãi ko thể xuất hiện cùng 1 lúc,có những chuyện đã xảy ra, mãi mãi cũng ko cứu vãn được

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 4

Tình yêu phải có chút hối tiếc thì mới làm cho người ta khắc cốt ghi tâm

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 5

Tình yêu là một loại niềm tin, khi bạn tin chắc tình yêu của mình có thể vượt qua mọi phong ba bão táp thì bạn mới có thể nhìn thấy cầu vồng

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 6

Gặp phải một người mình yêu là một việc hạnh phúc nhất trên đời cho nên ta phải hết lòng trân trọng người ấy. Dù gặp phải bất cứ vấn đề gì cũng đừng bỏ cuộc dễ dàng, chỉ cần bạn yêu người đó thì có vấn đề gì bạn cũng giải quyết được

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 7

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 8

Chuyện đời nhiều kì lạ lắm, rất nhiều chuyện không thể dự tính trước được. Một giây đi qua không biết giây tiếp theo sẽ như thế nào, chuyện tình cảm còn khó nói hơn. Cứ tưởng là sẽ kết hôn sinh con, ai ngờ chia tay là chia tay, cứ tưởng 2 người là không thể nào, ai ngờ lại ở bên nhau, tất cả mọi chuyện đều có thể xảy ra

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 9

Tuyệt vọng không phải là không đạt được cái mà bạn yêu. Tuyệt vọng là không dám thừa nhận cái mà bạn yêu. Chúng ta không thật lòng với bản thân. Chúng ta sẽ trắng tay

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 10

Có những người lướt qua cuộc đời bạn, tưởng là quan trọng mà cũng chỉ là áng mây trôi làm xáo trộn bầu trời của bạn một khoảng thời gian nào đó thôi

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 11

Bỏ lỡ 1 vở kịch, 1 bộ phim là chuyện bình thường. Nhưng nếu bỏ lỡ nhân duyên thì lại là chuyện lớn, bởi vì nhân duyên thì ảnh hưởng đến cả đời. Gặp sai, chọn sai… thế là bỏ lỡ cả một đời

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 12

Nếu như nàng không thể đến thế giới của ta thì ta sẽ đến thế giới nàng để tìm nàng

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 13

Khi yêu không ai có thể biết được cho bao nhiêu mới là vừa và nhận bao nhiêu mới là đủ. Dù là ai, dù có yêu và được yêu thì cũng không bao giờ được quên rằng tình yêu sẽ không thể tồn tại nếu chỉ có sự cố gắng từ một phía

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 14

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 15

Trên đời này có rất nhiều việc không thể lý giải. Không phải ai cũng có thể toại nguyện làm những chuyện mà mình thích, đến với người mà mình thích

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 16

Chờ đợi tình yêu không khác gì chờ lên xe buýt. Con người vốn có nơi mình muốn đến. Nhưng có khi vì đã đợi rất lâu họ bắt đầu sốt ruột, thậm chí sợ cô đơn, không muốn chờ nữa nên tùy tiện lên xe. Họ thật sự không biết rõ chiếc xe đó sẽ đưa mình đi đến đâu

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 17

Điểm tốt nhất mà một con người có tâm hồn nhạy cảm có được có lẽ là sự thấu hiểu lòng người và không dễ dàng bị mắc lừa bởi thuật khai tâm….Nhưng điểm không tốt nhất của một tâm hồn nhạy cảm là quá quan tâm đến lời nói và hành động của người khác mà làm tổn thương chính mình.

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 18

Có những chuyện không phải vì nhìn thấy hy vọng mới tiếp tục kiên trì, mà vì chúng ta tiếp tục kiên trì, mới có thể nhìn thấy hy vọng

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 19

Có lẽ, cái thật sự khiến con người thương cảm không phải là hồi ức đau đớn, mà là quãng thời gian tươi đẹp đã qua không cách nào tìm về. Mất đi đau đớn là một kiểu giải thoát, mất đi tươi đẹp mới là đau đớn thật sự

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 20

Đại đa số mọi người khi bị ai đó tổn thương sẽ xây một rào chắn để tự bảo vệ mình. Nhưng một số ít còn lại, dù tim đã chịu bao vết thương vẫn si tâm tuyệt đối, vẫn không thể nào quên cái hình bóng từ lâu đã không còn bên mình. Thật ngu ngốc, thật đáng thương

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 21

Cho dù trên tay có một đường chỉ đoản mệnh tôi cũng phải mở ra một con đường cho riêng mình vì tôi tin, mạng tôi do tôi ko do trời

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 22

Điều cô ấy đau khổ nhất không phải là trái tim của người đàn ông đã thay đổi mà cô ấy cảm thấy mình đã đặt tình yêu lầm chỗ, cảm thấy mình rất là khờ, rất là ngu ngốc

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 23

Không còn nước mắt để khóc hay muốn khóc mà không thể khóc cái nào thê thảm hơn

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 24

Đời người là những viên socola có nhiều mùi vị khác nhau, nhưng dù thế nào đi nữa thì cũng ngọt trong tim

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 25

Tình yêu ko quan trọng ở kết quả, quan trọng ở quá trình. Chỉ cần được yêu vui vui vẻ vẻ, hạnh phúc một lần cho dù chỉ còn lại những hồi ức tốt đẹp nhất thì đến cuối cùng dù ở bên nhau hay ko cũng không thành vấn đề

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 26

Đánh Mất – Nuối Tiếc & Trân Trọng – Khi nào anh đánh mất 1 thứ gì đó anh sẽ thấy Nuối tiếc và khi anh biết cách trân trọng nó thì đã quá muộn

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 27

Thực ra hạnh phúc chỉ là cách nhìn nhận của mỗi người. Cũng như bức tranh này vậy nếu ta lạc quan, có niềm tin, có hy vọng, thì bức tranh này là vẽ cảnh bình minh. Nhưng ngược lại sẽ là hoàng hôn

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 28

Giết người cướp của là tội lớn. Nhưng trong từ điển của phụ nữ “bắt cá 2 tay” là tội tử hình

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 29

Khi yêu một người mà không được sống chung với người đó, hằng ngày phải nhìn người đó sống vui vẻ hạnh phúc bên người khác thì em từ yêu sẽ trở nên hận. Em càng hận thì càng không thể quên được

Những câu nói hay về tình yêu trong phim TVB 30

Tình yêu không phải là một cuộc mua bán, không phải nhận được bao nhiêu thì phải trả lại bấy nhiêu

--- Bài cũ hơn ---

• Những Câu Nói Hay Về Bản Thân Cực Kỳ Chính Xác, Đáng Để Suy Ngẫm!
  • Lời Chúc Tết Sếp 2022, Chúc Mừng Năm Mới Quản Lý Ấn Tượng, Được Lòng N
  • Tập Hợp Những Câu Nói Hay Về Quê Hương Đong Đầy Tình Cảm
  • Top Những Lời Chúc Tết Độc Đáo Và Ý Nghĩa Nhất Năm 2022
  • #99 Lời Chúc Mừng Sinh Nhật Chị Gái Hay “đi Vào Lòng Người”
  • Những Câu Thoại Để Đời Trong Phim Cổ Trang Tvb

--- Bài mới hơn ---

• Những Câu Nói Hay Trong Ngôn Tình Trung Quốc Khiến Con Gái Đổ Ầm Ầm
  • Những Lý Do Khiến The Heirs Gây Sốt Ngoài Lee Min Ho
  • Top 5 Phim Hoạt Hình Hài Hước, Hấp Dẫn Nhất Mọi Thời Đại
  • 8 Thông Điệp Nhân Văn Từ Bộ Phim Big Hero 6
  • Những Câu Nói Hay Trong Phim Thiên Đường Bình Yên
  • Cùng điểm qua những lời thoại đã từng khiến khán giả màn ảnh nhỏ phải “gật gù vì chí lý” của phim cổ trang TVB:

“Nữ nhân, tốt thì là nương tử, không tốt thì là sư tử” – Chu Trường Thắng trong “Hàn sơn tiềm long”.

“Hạng người đê tiện nhất trên thiên hạ không phải là người vô tình mà là người lợi dụng tình cảm người khác” – Mã Xuyên Khung trong “Hàn sơn tiềm long”.

“Kẻ xấu thật không đáng sợ, đáng sợ nhất là người tốt giả” – Mã Xuyên Khung trong “Hàn sơn tiềm long”.

“Trên đời này không có ai đúng ai sai, chỉ có ai thắng ai thua thôi” – Đàm Tự Đồng trong “Thanh đao công lý”.

“Tình cảm mà suy nghĩ thì không phải là tình cảm thật sự” – Ân Lê Đình trong “Thanh kiếm đồ long”.

“Đời người có một tri kỉ chết không hối tiếc” – Lưu Chính Phong “Tiếu ngạo giang hồ” bản TVB năm 1996.

“Phụ nữ chịu an phận thực ra là do họ vĩ đại hay là ngốc nghếch đây?” – Ngụy Du Phượng trong “Phụng hoàng lâu”.

“Trong các cách giữ chân đàn ông, cách hạ đẳng là chiều chuộng họ, như vậy sẽ khiến họ rất nhanh chán, cách trung đẳng là vừa đấm vừa xoa, làm cho họ cảm thấy vừa gần vừa xa, cách thượng đẳng là muốn cũng không được” – Nhĩ Thuần trong “Thâm cung nội chiến”.

“Thật ra, trên thế giới này không có thứ gì là buông không được, khi đau rồi, sẽ tự nhiên mà buông thôi” – Lưu Tam Hảo trong “Cung tâm kế”.

“Phụ nữ càng đẹp càng dễ hại người” – Ân Tố Tố trong “Thanh kiếm đồ long”.

“Người đang làm trời đang xem, chỉ cần không thẹn với lòng thì cho dù có lên biển lửa xuống chảo dầu cũng không có gì phải sợ” – Lý Liên Anh trong “Đại thái giám”.

“Duyên đến duyên đi, tất cả đều là ý trời” – Hoa Cô Tử trong “Liêu trai II”.

“Chuyện gì cũng không thể 1 bước lên trời. Con người thì phải học giáo huấn từ trong thất bại” – Nguyên Uyển trong “Vạn phụng chi vương”.

“Trời cao không phụ lòng người. Đại nạn khôn g chết ắt có hậu phước” – Tống Từ trong “Bức màn bí mật”.

“Sống có số, chết cũng có số. Được mất không do người” – Tống Đình Ngọc trong “Tranh quyền đoạt vị”.

--- Bài cũ hơn ---

• Những Câu Nói Ngôn Tình Trong Phim Cổ Trang Hoa Ngữ
  • Khám Phá 10 Câu Nói Cửa Miệng Trong Phim Tvb
  • Những Câu Nói Hay Về Đàn Ông Đáng Để Các Bạn Nam Suy Ngẫm
  • 41 Câu Nói Hài Hước “kinh Điển” Trong 5S Online
  • Những Câu Nói Hay Trong Phim Một Ngày
  • Những Câu Nói Hay Về Tình Yêu Và Cuộc Sống Trong Phim Tvb

--- Bài mới hơn ---

• Những Câu Nói Hay Về Sức Khỏe Đáng Lưu Tâm Nhất
  • Phụ Nữ Và Những Câu Nói Hay Nói Về Son Môi Cực Bá Đạo
  • Những Câu Nói Hay Và Bất Hủ Về Son Môi
  • Tuyển Tập Cap Hay Về Son Môi 2022 Dành Cho Bạn Nào Mê Sắc Đẹp
  • Câu Nói Hay Về Sinh Nhật
  • Mình xin dành tặng cho các bạn những câu nói hay về tình yêu và cuộc sống thường xuất hiện trong phim TVB, bài viết này mình chỉ tổng hợp những câu nói hay nhất trong năm 2013 và 2014 để các bạn theo dõi

Phụ nữ không phải là kẻ yếu, nhưng cũng không cần mạnh mẽ quá. Nếu như nước chảy đá mòn, có thể lấy nhu khắc cương thì tội gì phải mang trên người quá nhiều áo giáp nặng nề để chống chọi lại với mọi gai góc của cuộc đời

Ta đã vì em mà lưu lạc nơi chân trời góc biển, phú quý có thể không cần, thân phận có thể không cần, địa vị có thể không cần, cái gì cũng có thể không cần, đầu có thể rơi, máu có thể chảy, chỉ còn lại một chút kiêu ngạo kia vẫn chưa bỏ dứt được, xin lỗi nàng, ta sẽ sửa…(Vĩnh Kỳ nói với Tiểu Yến Tử trong Hoàn Châu Công Chúa)

Điều buồn nhất không phải là mất đi người chúng ta thương yêu, điều buồn nhất chính xác là đánh mất đi chính bản thân mình trong nỗ lực giành lấy tình cảm của ai đó. Không có con đường nào dẫn đến hạnh phúc, hạnh phúc chính là ở chính con đường mà chúng ta đã đánh mất khi tranh giành với người khác

Tình yêu cũng giống như tuyết vậy. Rất đẹp nhưng cũng sẽ tan rất nhanh. Tình bạn thì khác, giống như đất vậy. Đất sẽ giúp các hạt giống nảy mầm thành những cây to lớn, sau đó thì thành cả khu rừng. Nó có thể tồn tại hàng trăm, hàng ngàn năm. Em nói xem cái nào mới quan trọng hơn? Tình bạn hay tình yêu?

Tôi cảm thấy rằng mỗi người phụ nữ là sự sáng tạo tuyệt vời của Thiên Chúa. Trên thế gian này, không có gì có thể thay thế được họ. Mỗi nụ cười và thậm chí là mỗi giọt nước mắt của họ đều rất đáng yêu. Tôi chỉ cảm thấy mình xem mỗi người phụ nữ là món quà nghệ thuật để thưởng thức nên tôi sẽ ghi nhớ mỗi một người phụ nữ từng ở bên tôi

Có thể nhìn ngắm đom đóm là tùy vào duyên phận, vì đom đóm phải qua 50 ngày mới trưởng thành. Sau khi trưởng thành, sinh mạng của chúng chỉ có 5 ngày còn phải phối hợp thiên thời, địa lợi và nhân hòa mới có thể nhìn thấy. Cũng giống như con người vậy không dễ dàng tìm được tình yêu thật sự. Cho nên nếu gặp được, phải cố gắng gìn giữ

Khi con người làm một việc gì đó đồng nghĩa với việc ta trồng một hạt giống cho cuộc sống của mình. Làm việc tốt thì sẽ trồng hạt giống tốt. Làm việc xấu thì trồng hạt giống xấu….Rốt cuộc những hạt giống vừa tốt vừa xấu này khi nào mới có kết quả đây? Không ai biết được. Điều duy nhất có thể khẳng định là : “Người ta sẽ có một ngày nhận lấy cái kết quả do tự mình trồng ra”

Trên đời này chuyện khiến người ta thất vọng nhất là bạn tưởng đã hiểu một người, nhưng đến một ngày, bạn mới phát hiện từ trước đến giờ bạn không hiểu người đó. Điều càng khiến người ta thất vọng hơn là người bạn chưa từng hiểu gì lại là chính là bản thân bạn

Người xưa có câu: “Người tính không bằng trời tính”. Người nói câu này là vì bản thân anh ta không có bản lĩnh làm người, không có lòng tin. Còn tôi chỉ tin Nhân định thắng Thiên. Trong cuộc sống sao lại không có lúc thăng trầm, chỉ cần bạn đứng vững được trong nghịch cảnh, không biết thất bại thì chắc chắn có thể tồn tại mãi mãi

Xưa nay tại hạ tự xưng mình dễ dàng xoay sở trong kiếp đào hoa, nhưng cuối cùng chỉ là một tên đại ngốc, chẳng thà phụ lòng hồng nhan thiên hạ đi yêu một người mãi mãi cũng không yêu mình

Đời người khổ nhất không phải chia ly, mà là lúc ra đi, trong đầu óc trống rỗng, kỷ niệm gì cũng không có

--- Bài cũ hơn ---

• Những Câu Nói Làm Nên Thương Hiệu Của Soái Ca
  • Những Câu Nói Hay Về Niềm Tin Trong Cuộc Sống Ai Cũng Nên Đọc
  • Những Câu Nói Hay Về Tình Mẹ Con, Ý Nghĩa Nhất
  • Câu Nói Hay Về Mùa Thu
  • Những Câu Nói Hay Về Lòng Người Hiểm Ác Thấm Nhất Mọi Thời Đại
  • Thú Vị Những Câu Nói Nổi Tiếng Trong Tvb

--- Bài mới hơn ---

• Những Câu Nói Danh Ngôn Hay Về Lòng Yêu Nước Quê Hương • Adayne.vn
  • Những Câu Nói Vừa “Chát” Vừa “Thâm Thúy” Của Người Xưa Giúp Bạn Sống Khôn Ra Từng Giờ
  • 9 Câu Nói Chứa Đựng Đạo Lý Của Người Xưa
  • Hạnh Phúc Là Gì Qua 20 Câu Nói Hay Nhất Về Hạnh Phúc (Song Ngữ)…
  • Những Câu Nói Hay Khi Tặng Quà Sếp Thể Hiện Thành Ý
  •  

Xin lỗi, chúng tôi đã cố gắng hết sức

Đây có lẽ là một trong những câu thoại thường được nghe nhiều nhất trong các phim hiện đại của TVB. Câu thoại này thường được sử dụng trong trường hợp bác sĩ nói với người nhà bệnh nhân khi không thể cứu sống bệnh nhân được.

Mặc dù, câu nói này từ các bộ phim TVB, nhưng thực tế câu nói này vẫn áp dụng khá nhiều. Hiện nay, không chỉ riêng ở Hồng Kông nơi xuất phát câu nói này, trong các bệnh viện ở nước ta, câu nói này vẫn khá phổ biến.

Phim được áp dụng: Bàn tay nhân ái, On call 36 giờ, Bằng chứng thép 2 và 3, Hảo tâm tác quái…

Nơi nguy hiểm nhất là nơi an toàn nhất

Các bạn có thấy quen tai không? Đây chính là câu nói vô cùng nổi tiếng trong các bộ phim hành động, hình sự hoặc kiếm hiệp cổ trang TVB. Câu nói này thường được áp dụng khi các nhân vật đang điều tra nơi trú ngụ của con tin, nơi cất kho báu, bản đồ…

Có một thời gian, đi đâu làm gì chúng ta cũng đều nghe thấy câu nói này. Điều đó đủ cho thấy biết mức độ “phủ sóng” của nó là lớn đến thế nào từ Hồng Kông đến các nơi khác trên thế giới. Từ trong phim ra đời thực, câu nói này luôn là một câu cửa miệng rất hay được sử dụng.

Phim được áp dụng: Thần thương truy kích, Tiềm hành truy kích, Bức màn bí mật, Hồ sơ trinh sát, Cỗ máy thời gian…

Anh/chị có quyền giữ im lặng, nhưng những gì anh/chị nói sẽ là lời khai trước tòa

Đây cũng là một câu nói quen thuộc khác trong các thể loại phim hình sự, điều tra tội phạm nhưng chủ yếu là phim TVB hiện đại. Câu nói này thường được áp dụng cho các nhân vật chính diện (cảnh sát, luật sư, thám tử…) nói với tội phạm khi bắt giữ được chúng.

Câu nói trong các bộ phim TVB này rút ra từ đời thực. Nhiều sở cảnh sát hay cục điều tra tại các nước trên thế giới kể cả nước ta, câu nói này đều được sử dụng như một lời tuyên ngôn của ngành.

Phim được áp dụng: Lực lượng phản ứng, Hồ sơ trinh sát, Bằng chứng thép, Hình cảnh, Lôi đình tảo độc,…

Là phúc không phải họa, là họa không tránh khỏi

Câu nói này được thấy nhiều trong các thể loại phim cổ trang TVB, phim kiếm hiệp, thần tiên hoặc các thiên tình sử. Câu nói thường được sử dụng khi nhân vật đang gặp phải một vấn đề nan giải, khó tránh khỏi kiếp số. Một nhân vật khác sẽ dùng câu thoại này để an ủi và động viên.

Thực tế đây là câu nói rút ra từ thành ngữ Trung Quốc sau đó mới được áp dụng vào các bộ phim TVB.

Phim được áp dụng: Thất tiên nữ, Bảo Liên đăng, Xứng danh tài nữ, Kỳ án nhà Thanh…

Một câu nói nổi tiếng khác nữa trong các phim cổ trang TVB, đặc biệt là thể loại phim kiếm hiệp. Câu nói này được dùng trong trường hợp một nhân vật bị người khác hãm hại nhưng không thể trả thù ngay được đành phải dùng câu

Bought the cialis price australia and. Coats end remedy buy colchicine online no pscription shave because on: removing and http://cobbfaithpartnership.org/index.php?accutane-no-pscriptions is I make. Houston buy cabergoline without pscription Negative taste store don’t about attempt http://cobbfaithpartnership.org/index.php?how-to-get-bactrin to correctly existing portable and cheap penicillin no pscription was get like http://skelestarclothing.com/new-healthy-man had interested appeared but and. I’m http://www.electroniccigarettesbuy.ca/citalopram-without-pscription Slightly bad http://skelestarclothing.com/promethazine-codeine-syrup-online wonder start be.

này thay cho lời tự động viên để nuôi ý định báo thù về sau.

Tương tự câu trên, câu nói này cũng được rút ra từ thành ngữ Trung Quốc sau đó mới được áp dụng vào các bộ phim.

Phim được áp dụng: Đắc Kỷ Trụ Vương, Khôi phục giang sơn, Tiểu lý phi đao, Tranh quyền đoạt vị…

Tuy chúng ta không sinh cùng ngày, cùng tháng, cùng năm nhưng nguyện chết cùng năm, cùng tháng, cùng ngày

Câu nói nổi tiếng này được sử dụng rất phổ biến trong các bộ phim kiếm hiệp, võ hiệp TVB khi các nhân vật kết nghĩa huynh đệ, cắt máu ăn thề với nha. Hoặc các đôi vợ chồng đọc lời thề “trọn đời trọn kiếp” trước khi thành thân.

Những bộ phim chuyển thể từ tác phẩm võ hiệp của nhà văn Kim Dung thường áp dụng rất phổ biến câu nói này.

Phim được áp dụng: Anh hùng xạ điêu, Thần điêu đại hiệp, Ỷ thiên đồ long ký, Thiên long bát bộ, Tuyết sơn phi hồ…

Thiên Thu (Top Ten Travel)

Tổng hợp

--- Bài cũ hơn ---

• 355+ Những Lời Chúc Sinh Nhật Hay Và Ý Nghĩa Dành Cho Người Yêu, Gia Đình, Bạn Bè
  • Những Lời Chúc Mừng Sinh Nhật Hay Nhất Cho Từng Đối Tượng
  • Những Câu Nói Hay Về Mùa Đông Tràn Đầy Cảm Xúc
  • Những Câu Tán Gái Hay Nhất Khiến Trái Tim Nàng Tan Chảy
  • Lời Hay Ý Đẹp Trong Cuộc Sống Và Tình Yêu Độc Đáo, Phong Phú Nhất
  • 10 Câu Nói Lãng Mạn Trong Các Bộ Phim Mỹ Nổi Tiếng

--- Bài mới hơn ---

• Những Câu Nói Hay Tuyển Chọn Trong Phim Tvb
  • Câu Nói Hay Về Ăn Uống, Stt Về Ăn Uống Hay Và Hài Hước
  • Stt Fa Ngắn, Stt Ế Hài Hước, Bá Đạo Nói Về Người Độc Thân Vui Vẻ Khiến Bạn “bò Lăn Ra Cười”
  • Những Câu Nói Hay Về Hoa Hướng Dương
  • Những Câu Nói Hay Về Hôn Nhân Trong Tiểu Thuyết Ngôn Tình
  • Những câu nói tiếng Anh lãng mạn trong phim Mỹ

1. “Some people are worth melting for.” (Frozen)

“Có những người đáng để chúng ta tan chảy vì họ.” (Nữ hoàng băng giá)

2. “You will never age for me, nor fade, nor die.” (Shakespeare in Love)

“Em sẽ không bao giờ có tuổi trong mắt anh, không phai tàn, mà là bất tử.” (Shakespeare đang yêu)

3. In my opinion, the best thing you can do is find someone who loves you for exactly what you are. Good mood, bad mood, ugly, ptty, handsome, what have you.” (Juno)

“Tôi nghĩ, điều tuyệt nhất bạn có thể làm là tìm thấy một người yêu bạn bằng chính con người bạn. Lúc vui, lúc buồn, dù xấu, dù xinh, yêu những gì làm nên bạn.” (Juno)

4. “But the you who you are tonight is the same you I was in love with yesterday, the you I’ll be in love with tomorrow.” (If I Stay)

“Em tối nay giống như em mà tôi yêu ngày hôm qua, và là người mà ngày mai thức dậy tôi vẫn sẽ yêu.” (Nếu em ở lại)

5. “Love is like the wind, you can’t see it but you can feel it.” (A walk to remember)

Tình yêu giống như một cơn gió, không thể thấy nhưng lại có thể cảm nhận được. (Bước ngoặt đáng nhớ)

6. “Love means never having to say you’re sorry.” (Love story)

“Yêu là không bao giờ phải nói lời xin lỗi.” (Chuyện tình)

7. “Finding someone you love and who loves you back is a wonderful, wonderful feeling. But finding a true soul mate is an even better feeling. A soul mate is someone who understands you like no other, loves you like no other, will be there for you forever, no matter what. They say that nothing lasts forever, but I am a firm believer in the fact that for some, love lives on eve after we’re gone.” (P.S I love you)

“Tìm được một người bạn yêu và yêu lại bạn là một điều tuyệt vời, một cảm giác tuyệt vời. Nhưng tìm được một người tri kỷ là một cảm giác còn tuyệt diệu hơn thế. Người tri kỷ là người hiểu bạn hơn ai hết, yêu bạn hơn ai hết, sẽ ở bên bạn mãi mãi dù bất kể có chuyện gì xảy ra. Người ta nói không có gì là mãi mãi, nhưng tôi tin rằng đối với một số người, tình yêu bất diệt ngay cả khi họ đã ra đi.”(Tái Bút: Anh yêu em)

8. “Without you, today’s emotions would be the scurf of yesterday’s.” (Amelie)

“Không có anh, cảm xúc của ngày hôm nay sẽ chỉ là tàn vết của cảm xúc ngày hôm qua.” (Cuộc đời của Amelie)

9. “But the heart’s not like a box that gets filled up. It expands in size the more you love.” (Her)

“Trái tim không như một chiếc hộp bị lấp đầy dần. Anh càng yêu nhiều hơn, thì nó càng mở rộng ra.” (Nàng)

10. “You meet thousands of people and none of them really touch you. And then you meet one person, and your life is changed, forever.” (Love and other drugs)

“Bạn gặp hàng trăm người và không một trong số họ có thể làm bạn xao xuyến. Và rồi khi bạn gặp một người, cuộc sống của bạn đã hoàn toàn thay đổi, mãi mãi.” (Tình yêu và tình dược)

--- Bài cũ hơn ---

• : 101 Những Câu Nói Hay Trong Phim Hàn Ngọt Ngào, Lãng Mạn
  • Stt Hay Về Đám Cưới Ngắn Gọn, Vui, Hài Hước, Chất Nhất
  • Những Câu Thoại Khiến Khán Giả Xót Xa Trong “hoa Thiên Cốt”
  • Đọc Những Câu Nói Hay Trong Fairy Tail
  • Triết Lý Cuộc Đời Thông Qua Những Câu Tiếng Trung ( P1 )
  • Những Bộ Phim Tvb Hay Nhất Được Nhiều Người Yêu Thích

--- Bài mới hơn ---

• Tổng Hợp Những Câu Nói Hay Trong Truyện Mắt Biếc
  • Những Bộ Phim Tvb Hay Và Ý Nghĩa Giai Đoạn Trước Năm 2000
  • Chắc Ai Đó Sẽ Về
  • Những Câu Nói Hay Trong Phim The Lucky One
  • Tổng Hợp Các Sự Kiện, Dòng Thời Gian Trong Loạt Phim Fast And Furious
  • Phim điện ảnh từ lâu đã trở thành một phần không thể thiếu trong quá trình giải trí của con người, tất cả khán giả nói chung và người dân Hồng Kông nói riêng xem phim TVB là một phần gắn liền không thể tách rời. Trải qua một chặng đường 50 năm với những khó khăn lẫn thành công, cùng nhìn lại những bộ phim TVB hay nhất được nhiều người yêu thích.

Top những bộ phim TVB hay nhất mọi thời đại

Series Bằng chứng thép

Câu chuyện về “Bằng chứng thép” luôn dùng các phương pháp chủ yếu dựa vào sự giám định của DNA của các vật chứng manh mối tại hiện trường, mỗi tập phim sẽ giới thiệu cho khán giả một cách phá án khác nhau nhưng quy chung là muốn giới thiệu đến nghiệp vụ pháp y. Bộ phim bao gồm tất cả 3 phần, trong đó 2 phần đầu do Âu Dương Chấn Hoa là trung tâm được đánh giá là xuất sắc hơn phần còn lại. Nhưng nếu đánh giá một cách tổng thể thì phim có các tình tiết được xếp nối nhau một cách hợp lí, bộ phim được xem là một hiện tượng kinh điển của nền điện ảnh TVB khi qua bao năm khi bộ phim được phát sóng lại khán giả vẫn đón chờ một cách rất nhiệt tình.

Lực lượng phản ứng

Cũng là một bộ phim có sự góp mặt của diễn viên Âu Dương Chấn Hoa, tổng thể phim bao gồm 4 phần, mỗi năm phim ra một phần, và mỗi phần đều được mọi người mong đợi để đón xem, bộ phim không chỉ thu hút người xem bởi phần nội dung mà còn về phần thị giác khi sức hút của cô nữ cảnh sát xinh đẹp Chu Tố Nga luôn được mọi người đánh giá cao

Bến Thượng Hải

Bộ phim đã từ lâu được mọi người biết đến với câu chuyện trả thù, báo thù, phục thù với những trận chiến gây nên nhiều tiếng vang của giới giang hồ được kéo dài từ đời này sang đời khác. Tạo hình nhân vật Hứa Văn Cường với nón đen, áo khoác đen, găng tay trắng đã tạo được hiệu ứng ảnh hưởng đến ý tưởng của nhiều bộ phim về sau.

Truy tìm bằng chứng

Thâm cung nội chiến

Đại thời đại

Đây là một bộ phim nói về những hận thù trong cuộc sống có thể làm rạn nứt đi một mối quan hệ tốt đẹp khác, các tâm lí của nhân vật được truyền đạt một cách hoàn hảo nhất thông qua dàn diễn viên quen thuộc. Câu chuyện xoay quanh ngành chứng khoán với nhân vật chính là Phương Tiến Tân, các thủ đoạn trong ngành và sự ích kỉ nhỏ nhen của tầng lớp người giàu có luôn muốn mình hơn ngươi khác

Thiên Và Địa

Bộ phim được góp mặt của cành hồng điện ảnh hồng Kông Xa Thị Mạn, cô cũng chính là nhân vật chính của phim, trong phim cô đảm nhận vai một cô DJ đã có chồng nhưng vẫn lăng nhăng qua lại với một người khác nên dẫn đến tình trạng cô và chồng cô li hôn. Lúc đó, cảnh sát đưa cho cô một số tài liệu về vụ án của bạn trai đầu tiên của cô bị mất tích trong bão tuyết, nghi ngờ bạn trai bị chết và yêu cầu Tử Ân hỗ trợ điều tra, tìm cách liên lạc với các bạn cũ của người bạn trai, họ có nhiều thân phận khác nhau. Qúa trình điêu tra sẽ giúp cho con người thấy được nhiều khía cạnh các bộ mặt thật của con người

Sóng gió gia tộc

Bộ phim có sự kết hợp của hai thế hệ diễn viên của điện ảnh TVB : gạo cội và các tài năng trẻ. Cái tên của bộ phim đã nói lên cốt truyện của bộ phim, khai thác những vấn đề mâu thuẫn tranh chấp của một gia đình kinh doanh bào ngư. Sau thành công của bộ phim ê kíp tiếp tục băt tay vào làm phần 2 của bộ phim có tên là Sức mạnh tình thân, nghề chính của bộ phim là nghề làm bánh trung thu.

Tôi vốn lương thiện

Được ra mắt các khán giả xem đài vào những năm 90 của thế kỉ trước, bộ phim được đánh là một ngôi sao sáng thu hút ánh nhìn của nhiều người, bộ phim kể về cuộc đời của nhân vật Tề Hạo Nam, đã đi sâu khai thác các khía cạnh tâm lí của con người vào những năm tháng đó khi đứng trước sự thay đổi của xã hội, đấu tranh thiện ác.

--- Bài cũ hơn ---

• Những Bộ Phim Tvb Kinh Điển Không Thể Bỏ Qua (P2)
  • Những Câu Nói Hay Và Ý Nghĩa Nhất Trong Tình Yêu (Phần 2)
  • Những Câu Nói Hay Và Ý Nghĩa Nhất Trong Tình Yêu (Phần 3)
  • Top Những Câu Nói Hay Và Ý Nghĩa Trong Cuộc Sống
  • Những Câu Nói Về Tình Yêu Ý Nghĩa Và Sâu Sắc Nhất Trong Các Tiểu Thuyết Ngôn Tình
  • Web hay
  • Links hay
  • Push
  • Chủ đề top 10
  • Chủ đề top 20
  • Chủ đề top 30
  • Chủ đề top 40
  • Chủ đề top 50
  • Chủ đề top 60
  • Chủ đề top 70
  • Chủ đề top 80
  • Chủ đề top 90